วันที่ 1 สิงหาคม 2562 ที่ห้องประชุม ชั้น 14 อาคาร 9 ทีโอที สำนักงานใหญ๋ นายชวน หลีกภัย ประธานรัฐสภา นายสรศักดิ์ เพียรเวช เลขาธิการสภาผู้แทนราษฎร และคณะ เดินทางมาเยี่ยมให้กำลังใจและรับฟังรายงานการขนย้ายอุปกรณ์และครุภัณฑ์เครื่องใช้จากหอประชุมใหญ่ ทีโอที ซึ่งใช้เป็นสถานที่ประชุมรัฐสภาชั่วคราวระหว่างเดือนมิถุนายน-กรกฎาคม 2562 ไปยังห้องประชุมใหญ่วุฒิสภาแห่งใหม่ (เกียกกาย) หรือ ห้องประชุมจันทรา ซึ่งจะใช้เป็นสถานที่ในการประชุมสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรในคราวต่อไป โดยมี ดร.มนต์ชัย หนูสง กรรมการผู้จัดการใหญ่ บมจ.ทีโอที พร้อมคณะผู้บริหาร ร่วมให้การต้อนรับพร้อมมอบของที่ระลึก ในโอกาสนี้ ประธานรัฐสภา ได้กล่าวชื่นชม ทีโอที ที่มีความพร้อมที่สุดแห่งหนึ่งในการทำงานระดับชาติ พร้อมขอบคุณ ทีโอที ในการเป็นเจ้าบ้านที่ดีในการสนับสนุนการประชุมสภาที่ผ่านมาให้สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี