![67436 67436](/images/default-source/default-album/67436.jpg?sfvrsn=f6b5db9e_0)
วันที่ 7 สิงหาคม 2563 คณะกรรมการ บมจ.ทีโอที นายจตุพร บุรุษพัฒน์ พลตรี สมเกียรติ สัมพันธ์ พร้อมผู้บริหาร ทีโอที นำโดย นายมรกต เธียรมนตรี รักษาการกรรมการผู้จัดการใหญ่ ทีโอที และพนักงาน ทีโอที ร่วมกิจกรรมปลูกป่า “ทีโอที รักษ์สิ่งแวดล้อม” ณ บริเวณอ่างเก็บน้ำสายศร อุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ โดยร่วมปลูกต้นไม้ อาทิ ต้นหว้า ต้นพะยูง เป็นต้น ทีโอที ให้ความสำคัญกับการดำเนินกิจกรรมด้านความรับผิดชอบขององค์กรต่อสังคมและสิ่งแวดล้อมหรือ TOT CSR โดยมุ่งหวังที่จะให้ทุกคนเกิดความตระหนักถึงความสำคัญของการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อม คืนความสมดุลสู่ธรรมชาติ ปลูกจิตสำนึกให้ตระหนักถึงสภาวะการเปลี่ยนแปลงของสภาพภูมิอากาศ ร่วมมือกันแก้ไขปัญหาภาวะโลกร้อนและยังเป็นการกระตุ้นการท่องเที่ยวอีกทางหนึ่งด้วย